+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Máy in laser các bản in in ra bị mờ

tinhphai
    Guest Avatar của tinhphai

Mặc định Máy in laser các bản in in ra bị mờ

Tại sao khi mình in trên máy in Laser, các bản in in ra bị mờ hơn bình thường mặc dù đã thay mực?

lovestory
    Guest Avatar của lovestory

Mặc định Ðề: Máy in laser các bản in in ra bị mờ

Một số loại máy in có chế độ in tiêt kiệm mực (ECONOMY), nếu chọn chế độ này, máy in sẽ mờ hơn bình thường. Bạn kiểm tra trên máy nếu có phím ECONOMY thì tắt đi. Một số máy in cho phép đặt chế độ in tiết kiệm trong trình điều khiển. Bạn kích chuột phải vào biểu tượng máy in, chọn Printing Preferences, sau đó chọn Advand, trong mục EconoMode bạn chọn Off. Nếu sau khi đã tắt chế độ in tiết kiệm mực mà trang in vẫn bị mờ, đặc biệt độ mờ không đều thì ** ống kính quang học đã bị mờ, bạn nên gọi tới các trung tâm dịch vụ bảo dưỡng để bảo dưỡng lại máy in.

Bạn đổ đúng loại mực bởi vì một ssoos dòng máy in hp 1006, 1006, canon 3100b rất kến mực. Khi đổ mực bạn nhớ vệ sinh hết mực thải. Nếu vẫn mờ bạn nên thay trồng. Mình dùng máy in hp1005 mặc dù trông vân dùng được bản in không bị bẩn nhưng khi in bị mờ mình thay trống mới OK luôn. Mình đổ loại mực 45k nhưng in rất net

tai xao bac khong noi bac dang su dung loai may in gi?
    de anh em biet , tra loi cho chinh xac.
    muc xac khong dung , rum mon roi , kiem tra hop sken , kiem tra gat nho , truc tu luon , xem may ban co che do tiet kiem muc khong nha.
    truc ban thanh cong

+ Trả lời bài viết

Facebook comments

Bookmarks